คณะเวชศาสตร์เขตร้อนขอแสดงความยินดีและขอขอบคุณบุคลากรภาควิชาปรสิตหนอนพยาธิทุกท่านที่สร้างชื่อเสียงให้กับคณะฯ และได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งทางวิชาการที่สูงขึ้น ซึ่งทางคณะฯ ได้ส่งของขวัญมาร่วมแสดงความยินดีย้อนหลัง เนื่องจากไม่สามารถจัดงานและมอบของขวัญแสดงความยินดีได้ อันเนื่องมาจากการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 19 โดยผู้ที่ได้รับรางวัลมีดังต่อไปนี้
![](/helminth/wp-content/uploads/sites/10/2022/02/Poom-Adisakwattana.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.ภูมิ อดิศักดิ์วัฒนา ได้รับรางวัล “นักปรสิตวิทยารุ่นใหม่ดีเด่น ประจำปี 2563” จากสมาคมปรสิตวิทยาและอายุรศาสตร์เขตร้อน แห่งประเทศไทย ณ วันที่ 13 มีนาคม 2563
![](/helminth/wp-content/uploads/sites/10/2022/02/Tippayarat-Yoonuan.jpg)
ดร.ทิพยรัตน์ อยู่นวล ได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง “นักวิทยาศาสตร์ (ผู้ชำนาญการพิเศษ) สาขาปรสิตวิทยา” ณ วันที่ 26 ธันวาคม 2562
![](/helminth/wp-content/uploads/sites/10/2022/02/Wallop-Pakdee-1024x1024.jpg)
ดร.วัลลภ ภักดี ได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง “นักวิทยาศาสตร์ (ผู้ชำนาญการพิเศษ) สาขาปรสิตวิทยา” ณ วันที่ 22 มกราคม 2563
![](/helminth/wp-content/uploads/sites/10/2022/02/Dorn-Watthanakulpanich-1024x1024.jpg)